—HALMASHAURI YA MJl HANDENI f

[ Simu 027-2641807 Ofisi ya Mkurugenzi wa Mji,
| Fax 027-2641824 S.L.P. 51,
Kumbu yako Handeni, Tanga,
Kumb t MED
u yetu /HD/350/120 TANZANIA.
13/09/2019 |

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Mji Handeni kwa kushirikiana na shirika la
AMREF anawatangazia Wananchi wote wenye sifa za kuomba nafasi za kazi za muda
mfupi (Mkataba) kwa kada mbalimbali kama ifuatavyo:-

L. Kazi : Mteknolojia Maabara (1)
Eneo la kazi: Handeni — Tanga
Atawajibika kwa :Mkuu wa kitengo cha huduma ya tiba na matunzo
(CTC)
MAELEZO YA KAZI
Kazi ya Mteknolojia maabara ni kwa ajili ya kuimarisha ubora wa huduma za upimaji wa
virusi vya Ukimwi na ufuatiliaji wa wingi wa Virusi mwilini ili kufikia lengo la 95-95-95

KAZI/ MAJUKUMU

e Kufanya vipimo vya kifua kikuu, vipimo vya wingi wa virusi mwilini na DBS
(Damu kavu) na kuhakikisha zinahifadhiwa kwenye jotoridi na kuzisafirisha
Kuweka kumbukumbu za huduma ya kifua kikuu, vipimo vya wingi wa damu na
DBS na mfumo wa rufaa
Kuweka kumbukumbu sahihi za wateja kwenye ‘database’
Kusambaza na kusafirisha majibu ya wingi wa virusi mwilini na DBS kutoka kituo
kikuu (hub) kwenda vituo vidogo vinavyokusanya sampuli
Kuandaa na kuwasilisha taarifa za sampuli za rufaa kwa mamlaka zinazohusika
(CHMT,IP) kila mwezi
Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wa maabara

SIFA, ELIMU NA UJUZI

e Awe mtaalam wa maabara aliyesajiliwa na mamlaka hu51ka

e Awe na uzoefu wa kutumia mashine za maabara zinazotumia umeme na
zisizotumia umeme
Awe na uwezo wa kutumia kompyuta hususan ‘Excel na database system’
Awe na uwezo wa kufanya kazi mazingira aina tofauti
Awe na leseni iliyohuishwa
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« Awe na elimu ya chetl au stashahada ya sayansl ya maabara

. Kazl: Data Clerk (3)
Enco la kazl: Handeni - Tanga
?t:awajlblka kwa :Mkuu wa kitengo cha huduma ya tiba na matunzo
CTC)

MAELEZO YA KAZI

Data Clerk ataripotl kwa Mkuu wa kitengo cha huduma ya tiba na matunzo (CTC) na
atapata ushiriklano kutoka kwa mratibu wa taarifa wa Halmashaurl. Majukumu ya Data
Clerk yatakuwa kama Ifuatavyo:-
« Kuingiza taarifa sahihl za kitablbu, maabara, ufuatiliaji na vifaa vya uchambuzi
vakinifu katika mfumo wa klelektroniki Ikljumuisha taarifa za MTUHA.
« Kupitia taarifa za kwenye mfumo Ill kuhakikisha kama ni sahihi na zimeingizwa
kwa wakati
» Kuandaa orodha ya wateja ambao wanatarajiwa kuhudhuria kliniki na
kuhakikisha mafalli yao yako sehemu sahihi na yanaweza kufikiwa na Tabibu.
« Kuandaa orodha ya watefa ambao hawajahudhuria kliniki kwa ajili ya kufanya
ufuatiliaji baada ya kliniki
Kuwasiliana na msimamizi kuhusu fomu zenye taarifa pungufu.
Kupanga na kuweka fomu zinazohitajika kwenye mfumo wa namba au tarehe
Kuwasiliana na msimamizi kuhusu matatizo ya ‘database’
Kufanya usuluhishi wa taarifa kati ya ‘database’ na vyanzo vingine vya taarifa
kama rejesta na fomu za taarifa.
« Kutunza taarifa (soft and hard copies) na kuhakikisha zinapatikana kila
zinapohitajika
« Kuhudhuria vikao vya kupitia na kuhakiki takwimu kwa wakati
« Kutoa ushauri kwa msimamizi juu ya kuboresha utunzaji wa takwimu
« Kufanya kazi nyingine zote zinazotokana na utoaji wa huduma

SIFA, ELIMU NA UJUZI
« Mwombaji awe na cheti au stashahada ya ujuzi wa kompyuta au taaluma
inayofanana na hiyo. Wenye elimu zaidi watajiongezea sifa ya kuajiriwa.
o Ujuzi mzuri wa matumizi ya komputa hasa ‘Microsoft access, excel, power
point and word’
« Awe na uzoefu usiopungua mwaka 1 wa kuingiza taarifa kwenye mifumo
mbalimbali
Awe na kasi na umakini katika kuchapa
Uwezo wa kufanya kazi kwa kujitegemea
Mwenye uwezo wa kujieleza vizuri kwa kuongea na kimaandishi
Anaefuata Sheria, Miongozo na Taratibu za kazi
Mwenye uwezo wa kutunza siri
Anayeweza kutatua matatizo, mshauri na mbunifu
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III.

Kazi: Mhudumu wa Afya Vijijini (Community Health Workers) (2)
Eneo la Kazi: Handeni -Tanga

Atawajibika kwa :Mkuu wa kitengo cha huduma ya tiba na matunzo
(CTC)

KAZI/ MAJUKUMU

SIFA

Kusajili wateja kwa usahihi katika rejista au ‘database’ na kuwatambua wateja
ambao hawajahudhuria kliniki au waliopotea.

Kuchambua mafaili ya wateja waliopotea kutoka kwa afisa takwimu

Kuwatafuta wateja kwa njia ya simu na kuweka kumbukumbu ya ufuatiliaji katika
rejista

Kuandaa mkakati wa kusaidia kuwatafuta wateja ambao hawapatikani kwenye
simu kwa njia ya kuwafuata majumbani

Kufuatilia wateja wa CTC/PMTCT/TB/HIV/ watoto na vijana waliopotea kwenye
huduma katika vituo vya kutolea huduma za afya na kuwarudisha kwenye
huduma kwa asilimia 80.

Kushirikiana na mtoa huduma anaehusika na rufaa na kuweka kumbukumbu
sahihi za wateja wanaopata rufaa

Kutafuta taarifa ya chanzo cha kifo cha mteja kutoka kwa ndugu mara kifo
kinapotokea baada ya ufuatiliaj

Kuhakikisha wateja wote waliopotea wamefuatiliwa ili kuwa na taarifa sahihi
Kushirikiana na afisa takwimu ili kuhakikisha matokeo ya ufuatiliaji yamehuishwa
katika “database’.

Kuandaa na kuwasilisha taarifa ya ufuatiliaji ya siku, wiki na mwezi.

Kusaidia kuainisha wagonjwa wa nje na vitengo vingine kwa ajili ya kupima na
kubaini ndani ya kituo

Kuandaa utaratibu wa kuwaunganisha wateja waliogundulika na maambukizi
ndani ya kituo ili wapate huduma (LCM)

Kusaidia kutoa elimu kwa wateja juu ya upimaji wa VVU kwa mteja, ndugu wa
karibu na utayari wa kupata matibabu.

Kuweka kumbukumbu ya taarifa zote kulingana na mifumo ya taarifa iliyowekwa.
Kuhudhuria mafunzo yanayohusiana na huduma na matibabu ya UKIMWI

Kufanya kazi zote utakazopangiwa na msimamizi wako.

Awe anajua kusoma na kuandika vizuri

Awe na uelewa juu ya huduma za UKIMWI

Mwenye utayari na uzoefu wa kufanya kazi na wenzie

Mwaminifu katika jamii na kituo cha huduma

Awe na Uzoefu uliothibitishwa wa kufanya kazi nyingine zisizohusiana na tiba
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ELIMU NA UJUZI
e Awe na elimu ya kidato cha nne
e Mwenye cheti cha taaluma ya huduma za afya katika jamii (Community based
health care) atapewa kipaumbele

IV.  Kazi:Mshauri(Lay Councellor) (7)
Eneo la Kazi: Handeni -Tanga
Atawajibika kwa :Mkuu wa kitengo cha huduma ya tiba na matunzo

(CTC)

KAZI NA MAJUKUMU
e Kutumia rejesta kutambua wateja ambao hawajahudhuria kliniki au waliopotea

kwenye tiba
e Kuomba mafaili yaliyotambuliwa kama wateja waliopotea kutoka kwa afisa

takwimu
e Kuwatafuta wateja kwa njia ya simu na kuweka kumbukumbu ya ufuatiliaji katika

rejista
o Kuandaa mkakati wa kusaidia kuwatafuta wateja ambao hawapatikani kwenye

simu kwa njia ya kuwafata majumbani
e Kufuatilia wateja wa CTC/PMTCT/TB/HIV/ watoto na vijana waliopotea kwenye
huduma katika vituo vya kutolea huduma za afya na kuwarudisha kwenye

huduma kwa asilimia 80.
e Kushirikiana na mtoa huduma anaehusika na rufaa na kuweka kumbukumbu

sahihi za wateja wanaopata rufaa
Kutafuta taarifa ya chanzo cha kifo cha mteja kutoka kwa ndugu mara kifo

kinapotokea baada ya ufuatiliaji
Kuhakikisha wateja wote waliopotea wamefuatiliwa ili kuwa na taarifa sahihi

Kushirikiana na afisa takwimu ili kuhakikisha matokeo ya ufuatiliaji yamehuishwa

katika “database’.
o Kuandaa na kuwasilisha taarifa ya ufuatiliaji ya siku, wiki na mwezi.

Kusaidia kuainisha wagonjwa wa nje na vitengo vingine kwa ajili ya kupima na

kubaini ndani ya kituo
Kuandaa utaratibu wa kuwaunganisha wateja waliogundulika na maambukizi

ndani ya kituo ili wapate huduma (LCM)
Kusaidia kutoa elimu kwa wateja juu ya upimaji wa VVU kwa mteja na ndugu wa

karibu na utayari wa kupata matibabu.
Kuweka kumbukumbu ya taarifa zote kulingana na mifumo ya taarifa iliyowekwa.

Kuhudhuria mafunzo yanayohusiana na huduma na matibabu ya UKIMWI
« Kufanya kazi zote utakazopangiwa na msimamizi wako.
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' SIFA

Awe anajua kusoma na kuandika vizuri

Awe na uelewa juu ya huduma za UKIMWI

Mwenye utayari na uzoefu wa kufanya kazi na wenzie

Mwaminifu katika jamii na kituo cha huduma

Awe na Uzoefu uliothibitishwa wa kufanya kazi nyingine zisizohusiana na tiba

ELIMU NA UJUZI
e Awe na elimu ya kidato cha nne
e Mwenye cheti cha taaluma ya huduma za afya katika jamii (Community based

health care) atapewa kipaumbele

V. Kazi:Tabibu (3)
Eneo la Kazi: Handeni -Tanga
Atawajibika kwa : Mganga Mfawidhi wa Kituo

1. KAZI NA MAJUKUMU
Kutoa huduma ya kliniki kwa PLHIV katika CTC pamoja na;
e Kutibu magonjwa nyemelezi
e Kutoa huduma katika kliniki ya wagonjwa wa VVU
Kugawa dawa (ART) kwa wateja wapya waliotambuliwa (Uanzishwaji wa
ART mara baada ya kutambuliwa)
e Aweze kutibu/ kushughulikia madhara yanayotokana na matumizi ya dawa
za kupunguza makali ya Virusi vinavyosababisha UKIMWI(ARV)
e Kuanzisha na kufuatilia (post exposure prophylaxis)
Kufuatilia wateja wanaotumia ART kwa kutumia mwongozo wa upimaji

kitaifa (upimaji wa CD4, HVL, LFT na RFT)

2. Kutoa ushauri na matibabu kwa wagonjwa wenye VVU na waliopo wodini kama
ikihitajika

Kutambua na kuanzishiwa IPT na MMS kwa wateja wanaostahili kupata
Kuhakikisha wateja wanahudhuria kliniki na kufuatilia wateja waliopotea kliniki
Kutunza taarifa sahihi za matibabu za wateja na kukusanya taarifa zingine mara
kwa mara kwa ufuatiliaji na tathmini ya mipango, kuhakikisha ukusanywaji wa

taarifa sahihi na wakati.
6. Kushiriki katika vikao (clinic — meetings) na kumsaldla msimamizi wake kuandaa

na kusimamia mipango mkakati ya huduma
7. Kuratibu muunganiko wa huduma za CTC na HTS, STI, RCH, PMTCT, Kliniki za
kifua kikuu, IPD, FP, huduma za OPD, vikundi vya msaada wa PLHIV na programu

za CBHS
8. Kufanya ufuatiliaji wa karibu kwa wateja wenye VL ya juu kupitia ushauri nasaha

SThW
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Majukumu mengine muhimu ya Tabibu.

e Kuwezesha mbinu za upimaji na kukabili VVU ikiwa ni pamoja na PITC
iliyoimarishwa na upimaji wa ndugu wa karibu wa mteja (index testing)
kulingana na mwongozo wa kitaifa wa VVU / UKIMWI / STI. Hasa anayehusika
atasaidia katika uchunguzi wa wateja OPD kwa upimaji wa VVU, kuandaa
index kwa mteja na ufuatiliaji wa anwani kwa ajili ya upimaji wa VVU.

 Kufanya kazi na wafanya kazi wengine wa kituo na washauri ili kuhakikisha
utekelezwaji mzuri wa shughuli za usimamizi wa wateja wote wa VVU
waliogunduliwa katika kituo

e Kutayarisha PITC, Usimamizi wa upimaji wa VVU kwa ndugu wa karibu na
kutoa taarifa za upimaji za kila wiki na kila mwezi

SIFA, ELIMU NA UJUZI

e Awe na elimu ya stashahada(Diploma) ya utabibu ,
o Awe na uwezo wa kutumia kompyuta hususan ‘Excel na database system
Awe na uwezo wa kufanya kazi mazingira aina tofauti

VI. Kazi: Muuguzi (Enrolled Nurse)- (1)
Eneo la Kazi: Handeni -Tanga
Atawajibika kwa : Mganga mfawidhi wa kituo

1. KAZI NA MAJUKUMU

e Kutoa huduma katika kliniki ya wagonjwa wa VVU

o Kugawa dawa (ART) kwa wateja wapya waliotambuliwa (Uanzishwaji wa
ART mara baada ya kutambuliwa)

o Kuanzisha na kufuatilia (post exposure prophylaxis)

o Kufuatilia wateja wanaotumia ART kwa kutumia mwongozo wa upimaji

kitaifa (upimaji wa CD4, HVL, LFT na RFT)

2. Kutoa ushauri na matibabu kwa wagonjwa wenye VVU na waliopo wodini kama
ikihitajika

3. Kutambua na kuanzishiwa IPT na MMS kwa wateja wanaostahili kupata

4. Kuhakikisha wateja wanahudhuria kliniki na kufuatilia wateja waliopotea Kiliniki

5. Kutunza taarifa sahihi za matibabu za wateja na kukusanya taarifa zingine mara
kwa mara kwa ufuatiliaji na tathmini ya mipango, kuhakikisha ukusanywaji wa
taarifa sahihi na wakati.

6. Kushiriki katika vikao (clinic — meetings) na kumsaidia msimamizi wake kuandaa
na kusimamia mipango mkakati ya huduma

7. Kuratibu muunganiko wa huduma za CTC na HTS, STI, RCH, PMTCT, Kliniki za
kifua kikuu, IPD, FP, huduma za OPD, vikundi vya msaada wa PLHIV na programu
za CBHS
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. Kufanya ufuatili .
8 nasahZ] iliaji wa karlbu kwa wateja na wenye VL ya juu kupitia ushaurl

SIFA, ELIMU NA UJUzI
Awe elimu ya cheti cha uuguzi
Awe na uwezo wa kutumia kompyuta hususan ‘Excel na database system’

Awe na uwez_o wa kufanya kazi mazingira aina tofaut
Awe na leseni iliyohuishwa

Majukumu mengine muhimu ya Wauguzi

e Kuwezesha mbinu za upimaji na kukabili VVU Ikiwa ni pamoja na PITC
iliyoimarishwa na upimaji wa index kulingana na mwongozo wa kitaifa wa VVU
/ UKIMWI / STI. Hasa anayehusika atasaldia katika uchunguzl wa wateja OPD
kwa upimaji wa VVU, kuandaa index kwa mteja na ufuatiliaji wa anwanl kwa
ajili ya upimaji wa VVU.

« Kufanya kazi na wafanya kazi wengine wa kituo na washaurl ill kuhakikisha
utekelezwaji mzuri wa shughuli za usimamizi wa wateja wote wa VVU
waliogunduliwa katika kituo

 Kutayarisha PITC, Usimamizi wa upimaji wa VVU kwa ndugu wa karibu na
kutoa taarifa za upimaji za kila wiki na kila mwezi

e VII. Kazi: Afisa Muuguzi Msaidizi (1)
e Eneo la Kazi: Handeni -Tanga
o Atawajibika kwa : Mganga Mfawidhi wa kituo

1. KAZI NA MAJUKUMU

e Kutoa huduma katika kliniki ya wagonjwa wa VVU

o Kugawa dawa (ART) kwa wateja wapya waliotambuliwa (Uanzishwaji wa
ART mara baada ya kutambuliwa)

o Kuanzisha na kufuatilia (post exposure prophylaxis)

o Kufuatilia wateja wanaotumia ART kwa kutumia mwongozo wa upimaji
kitaifa (upimaji wa CD4, HVL, LFT na RFT)

2. Kutoa ushauri na matibabu kwa wagonjwa wenye VVU na waliopo wodini kama
ikihitajika

3. Kutambua na kuanzishiwa IPT na MMS kwa wateja wanaostahili kupata

4. Kuhakikisha wateja wanahudhuria kliniki na kufuatilia wateja waliopotea Kliniki
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5. Kutunza taarifa sahihi za matibabu za wateja na kukusanya taarifa zingine mara

kwa mara kwa ufuatiliaji na tathmini [ ' i
i isha ukusanywajl wa
taarifa sahihi na wakati. Ya mipaiigo, kihakliisna: U e

6. Kushiriki katika vikao vya kliniki na kumsaidia msimamizi wake kuandaa na
kusimamia mipango mkakati ya kliniki

7. Kuratibu muunganiko wa huduma za CTC na HTS, STI, RCH, PMTCT, Kliniki za
kifua kikuu, IPD, FP, huduma za OPD, vikundi vya msaada wa PLHIV na programu
za CBHS

8. Kufanya ufuatiliaji wa karibu kwa wateja na VL ya juu kupitia ushauri nasaha

SIFA, ELIMU NA UJUZI

Awe elimu ya stashahada (Diploma) ya uuguzi
Awe na uwezo wa kutumia kompyuta hususan ‘Excel na database system’

Awe na uwezo wa kufanya kazi mazingira aina tofauti
Awe na leseni iliyohuishwa

Majukumu mengine muhimu ya Afisa Muuguzi Msaidizi
« Kuwezesha mbinu za upimaji na kukabili VVU ikiwa ni pamoja na PITC
iliyoimarishwa na upimaji wa index kulingana na mwongozo wa kitaifa wa VWU
/ UKIMWI / STI. Hasa anayehusika atasaidia katika uchunguzi wa wateja OPD
kwa upimaji wa VVU, kuandaa index kwa mteja na ufuatiliaji wa anwani kwa

ajili ya upimaji wa VVU.
« Kufanya kazi na wafanya kazi wengine wa kituo na washauri ili kuhakikisha
utekelezwaji mzuri wa shughuli za usimamizi wa wateja wote wa WU

waliogunduliwa katika kituo
e Kutayarisha PITC, Usimamizi wa upimaji wa VVU kwa ndugu wa karibu na

kutoa taarifa za upimaji za kila wiki na kila mwezi

VIII. Kazi: Mteknolojia Dawa (Pharmaceutical Technologist) (Nafasi 1)

e Eneo la Kazi: Handeni-Tanga
o Atawajibika kwa: Mganga Mfawidhi wa Kituo

SIFA, ELIMU NA UJUZI.
Mwombaji awe umri kati ya miaka 18 hadi 41, Elimu kidato cha nne na kuendelea, Awe

na Stashahada (Diploma) ya madawa kutoka katika chuo kilichosajiliwa na kutambuliwa
na wizara ya Afya.

KAZI/MAJUKUMU YA MTEKNOLOJIA DAWA.
e Kugawa dawa na vifaa tiba kwa wagonjwa wanaoishi na V.V.U
» Kuhifadhi dawa na vifaa tiba kiusahihi na kuandaa taarifa ya matumizi ya
dawa na vifaa tiba.
o Kuelimisha jamii kuhusu matumizi sahihi ya dawa
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Kukagua dawa, vifaa tiba kemikali vitendanishi na vipodozi.

Kuanisha, !<uandaa na kuagiza mahitaji ya dawa na vifaa tiba katika eneo
lake la kazi

Kushiriki katika kazi zingine za kitengo cha dawa kituoni.

Ka_ma umeti_miza viggzo tajwa hapo juu unatakiwa uandike barua ya maombi ya kazi
ukiambatanisha vyeti pamoja na wasifu binafsi (CV). Ikiwa umeajiriwa andika mwajiri
wako wa sasa, anuani yake na nafasi unayoitumikia.

Baru_a zote zitumwe kwa Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Handeni.
Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 20/09/2019. Unaombwa kuandika namba
yako ya simu chini ya saini yako ili iwe rahisi kufanya mawasiliano.

-
S wmm}aem na M3

.................... | :
Elizabeth Mwambashi AANDEN

Kaimu Mkurugenzi
Halmashauri ya Mji
Handeni
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